25 Mafi kyawun Ajiye & Ra'ayoyin ƙira don Ƙananan Kitchens

b7d9ed110460197bb547b0a01647fa3

 

Babu wanda ya taɓa samun isassun ma'ajiyar kicin ko wurin tebur.A zahiri, babu kowa.Don haka idan an mayar da kicin ɗin ku zuwa, a ce, ƴan ɗakunan ajiya a kusurwar daki, ƙila za ku ji damuwa na gano yadda za ku sa komai ya yi aiki.An yi sa'a, wannan wani abu ne da muka kware a ciki, a nan a Kitchen.Don haka mun tattara mafi kyawun ra'ayoyi 25 na kowane lokaci don taimaka muku yin amfani da sararin da kuke da shi.

Daga mafita na musamman na kati zuwa ƴan dabaru, waɗannan ra'ayoyin za su iya taimaka muku ji kamar kun ninka fim ɗin murabba'in kicin ɗin ku.

1. Ƙara ƙugiya a ko'ina!

Mun kamu da ƙugiya!Za su iya juya tarin alfarwar ku ko duk allunan yankanku zuwa wurin mai da hankali!Kuma 'yantar da sauran sarari.

2. Ajiye kaya a fili.

Babu kayan abinci?Ba matsala!Sanya abubuwan da kuka fi amfani da su akan kyawawan kayan zaki ko kuma kasala Susan kuma ku nuna su!Wannan zai 'yantar da sararin majalisar ministoci kuma ya sauƙaƙa muku don ɗaukar abin da kuke buƙata yayin da kuke aiki.Yayin da kake ciki, yi la'akari da barin tanda na Dutch ko mafi kyawun kayan dafa abinci a kan stovetop.

3. Sanya ƙananan sasanninta don amfani mai kyau.

Wannan tip a zahiri ya fito ne daga mai mallakar RV wanda ke da wayo yana kiyaye katako na katako a kusurwar kicin don adana kwalba da nunin shuke-shuke.Abin nufi?Ko da ƙananan ƙananan wurare ana iya juya su zuwa ajiya.

4. Yi amfani da windows sills azaman ajiya.

Idan kun yi sa'a don samun taga a cikin ɗakin dafa abinci, yi tunanin yadda za ku yi amfani da sill a matsayin ajiya.Wataƙila za ku iya sanya wasu tsire-tsire akan shi?Ko littattafan dafa abinci da kuka fi so?

5. Rataya allo.

Ganuwar ku na iya ɗaukar fiye da yadda kuke tsammani za su iya.(Ka yi tunani: tukwane, kwanon rufi, har ma da gwangwani waɗanda za su iya ɗaukar kayan aiki.) Maimakon rataya wasu ɗakuna masu iyakancewa, gwada katako, wanda ke ƙara sararin ajiya mai sassauƙa wanda za'a iya daidaitawa cikin lokaci yayin da bukatunku suka canza.

6. Yi amfani da saman kabad ɗin ku.

Manyan ɗakunan kabad ɗin ku suna ba da babban kadara don ajiya.Har zuwa can, zaku iya ajiye faranti na musamman na lokaci-lokaci har ma da ƙarin kayan abinci waɗanda ba ku buƙata tukuna.Idan kun damu da yadda komai zai kasance, yi la'akari da yin amfani da wasu kyawawan kwanduna don ɓoye tarkacen ku.

7. Yi la'akari da tebur mai ninkewa.

Baka tunanin kana da dakin tebur?Ka sake tunani!Tebur mai ninkewa (a kan bango, a gaban taga, ko rataye daga rumbun littattafai) kusan koyaushe yana aiki.Ta wannan hanyar, zaku iya amfani da shi lokacin da kuke buƙata kuma ku tashi kuma ku fita daga hanya lokacin da ba kuyi ba.

8. Samo kyawawan kujeru masu naɗewa da rataye su.

Ko kun ƙare tare da wannan tebur mai ninke ko a'a, zaku iya 'yantar da wasu sarari ta hanyar rataye kujerun ku na cin abinci lokacin da ba ku amfani da su.(Idan ba ku lura ba tukuna, mu manyan magoya bayan rataye abubuwa da yawa ne sosai!)

9. Juya bayanku zuwa ajiya.

Ƙashin baya na ku na iya zama fiye da kyakkyawar maƙasudi kawai!Rataya titin tukwane ko, idan kuna cikin damuwa game da haƙo ramuka, ƙara ƴan Hooks na Umurni don kayan abinci da kuka fi so.

10. Juya kabad da shelves na kayan abinci zuwa cikin aljihun teburi.

Muna son shiryayye lokacin da yake kan bango amma lokacin da yake a cikin ma'ajiya ko kayan abinci, yana iya zama da wahala a ga abin da aka binne a baya.Shi ya sa, musamman ma a cikin ƙananan wuraren dafa abinci (inda babu ɗaki da yawa don shiga wurin), mun fi son aljihun tebur.Idan ba za ku iya gyara ba, kawai ku ƙara kwanduna a waɗannan ɗakunan ajiya don ku iya fitar da su don samun damar abin da ke baya.

11. Kuma ku yi amfani da (kadan!) shelves a duk inda za ku iya.

Har ila yau, mu ba anti-shelfers ba ne.Mu dai mun fifita kunkuntar fiye da masu zurfi don kada wani abu ya ɓace.Yaya kunkuntar?Da gaskekunkuntar!Kamar, zurfin isa don jere ɗaya na kwalabe ko kwalba.Tsaya zuwa kunkuntar shelves kuma zaka iya sanya su kusan ko'ina.

12. Yi amfani da tagoginku azaman ajiya.

Wataƙila ba za ku taɓa yin mafarkin toshe kowane haske na halitta mai daraja ba, amma wannan ɗakin na Chicago na iya sa ku tunani daban.Mai zanen da ke zaune a wurin ta yanke shawarar rataya tarin tukwane da kwanonin ta a gaban tagar kicin dinta.Godiya ga tarin kayan ɗamara da hanun orange na pop-y, yana ƙarewa ya zama wuri mai nishadantarwa wanda ke da wayo, kuma.

13. Sanya jita-jita a kan nuni.

Idan ba ku da isasshen sarari don adana duk jita-jita, sata shafi daga wannan mai salo na abinci a California kuma sanya su a nuni a wani wuri dabam.Samo akwati mai zaman kansa ko akwatin littafi (mafi dacewa wanda yake da tsayi don kada ku buƙaci barin filin bene mai yawa don shi) kuma ku loda shi.Babu daki a yankin kicin ɗin ku?Satar sarari daga wurin zama maimakon.

14. Satar sarari daga dakunan makwabta.

Kuma wannan ya kawo mu ga batu na gaba.Don haka kicin ɗin ku ya kai ƙafa biyar kawai?Gwada satar ƙarin inci kaɗan daga ɗakin da ke kusa.

15. Juya saman firij ɗinku zuwa ɗakin dafa abinci.

Mun ga saman firjin da ake amfani da shi wajen adana kayayyaki iri-iri.Abin baƙin ciki, sau da yawa yana kama da ɓarna ko ɓarna, amma zaɓin zaɓi na kayan abinci da aka fi amfani da su zai yi kyau.Kuma zai sauƙaƙa abubuwan kamawa a cikin tsuntsu.

16. Rataya tarar wuka mai maganadisu.

Lokacin da filin countertop ya kasance akan ƙima, kowane inci murabba'i yana ƙidaya.Matse daki kadan ta hanyar ɗaukar kayan yankan ku zuwa bango tare da tsiri wuƙa na maganadisu.Kuna iya amfani da shi don rataya abubuwan da sukebawukake.

17. Da gaske, rataya duk abin da za ku iya.

Tukwane, cokali, mugaye… duk abin da za a iya rataye shikamataa rataye.Rataye abubuwa yana 'yantar da majalisar ministoci da sarari.Kuma yana juya kayan ku zuwa kayan ado!

18. Yi amfani da bangarorin kabad ɗin ku.

Idan kana da kabad ɗin da ba su tanƙwara bango ba, kuna da ƴan ƙafafu na murabba'in sararin ajiya.Gaskiya ne!Kuna iya rataya dogo na tukunya, ƙara ɗakuna, da ƙari.

19. Da gindi.

Kawai lokacin da kuke tunanin kabad ɗin ku sun cika gaba ɗaya kuma ba za su iya riƙe wani abu ba, yi la'akari da ƙasan su!Kuna iya ƙara ƙugiya a cikin ƙasa don riƙe mugaye da ƙananan kayan aiki.Ko kuma yi amfani da igiyoyin maganadisu don yin tarkacen kayan yaji mai iyo.

20. Da cikin dukan ƙõfõfinku.

Da kyau, tukwici ɗaya na ƙarshe don fitar da ƙarin sararin hukuma: Yi amfani da bayan kofofin majalisar ku!Rataya murfi ko ma masu riƙon tukunya.

21. Ƙara madubi.

Madubin (har ma da ƙarami) yana yin abubuwa da yawa don sa sararin samaniya ya fi girma (godiya ga duk abin da ke haskaka haske!).Bugu da ƙari, za ku iya duba shi ga irin fuskokin ban dariya da kuke yi yayin da kuke motsawa ko sara.

22. Add shelf risers duk inda za ka iya.

Sanya masu hawa na shelf a cikin kabad ɗin ku kuma ƙara masu hawa masu kayatarwa zuwa kan teburin ku don ninka kan sararin ajiya inda za ku iya.

23. Sanya ƙaramin keken kayan aiki don aiki.

Muna son ko dai keken keke, wanda a zahiri shine cikakke ga tushen gidan Instant Pot.Suna da ƙaramin sawun ƙafa, amma har yanzu suna da ɗimbin ɗaki don ajiya.Kuma saboda suna kan ƙafafun, ana iya tura su cikin kabad ko kusurwar daki kuma a fitar da su don saduwa da ku a wurin aikinku lokacin da kuke buƙata.

24. Juya murhun ku zuwa ƙarin sarari.

A lokacin shirye-shiryen abincin dare, shoodtop ɗin ku ya ɓace kawai.Shi ya sa muke son wannan ra'ayin don gina murfi daga yankan allo.Ƙididdigar bonus nan take!

25. Ditto don nutsewa.

Ƙananan masu gidan sun sanya katako mai ƙaƙƙarfan katako sama da rabin nutsewar su don ƙara ƙarin sarari.Ta hanyar rufe rabin kawai, har yanzu za ku iya shiga cikin nutsewa idan kuna buƙatar kurkura wani abu.

 


Lokacin aikawa: Mayu-12-2021